บีจี จิตอาสา ร่วมฟื้นฟูพื้นที่เพาะปลูกซอยชุมชนวัดเขียนเขต ปทุมธานี
บีจี จิตอาสา ร่วมฟื้นฟูพื้นที่เพาะปลูกซอยชุมชนวัดเขียนเขต ปทุมธานี
"รักษ์น้ำ-น้ำเพื่อคุณภาพชีวิต" โครงการดี ๆ เพื่อชุมชนโดยรอบของกลุ่มบริษัทบางกอกกล๊าส ร่วมพัฒนาชีวิตความเป็นอยู่ของชาวชุมชนอย่างต่อเนื่อง เมื่อผู้บริหารและพนักงานจิตอาสาจาก ร่วมฟื้นฟูเพาะปลูกทั้งแปลงเกษตรและคลองชุมชนซอยวัดเขียนเขต กับผู้นำและชาวชุมชนฯ อาทิ การนำเศษไม้พาเลทจากการกระบวนการผลิตทำเป็นแปลงเกษตรแนวตั้ง การส่งมอบดินและเมล็ดพันธุ์พืชผักสวนครัวสำหรับเพาะปลูกให้กับกลุ่มสมาชิกบ้านรักษ์น้ำฯ ร่วมกันเทน้ำหมัก EM เพื่อฟื้นฟูสภาพน้ำในคลองชุมชนฯ ซึ่งทั้งหมดได้รับผลกระทบจากวิกฤตน้ำท่วมที่ผ่านมา ทำให้พื้นที่เพาะปลูกของชุมชนได้รับเสียหายและน้ำในคลองมีคุณภาพแย่ลง
"รักษ์น้ำ-น้ำเพื่อคุณภาพชีวิต" โครงการดี ๆ เพื่อชุมชนโดยรอบของกลุ่มบริษัทบางกอกกล๊าส ร่วมพัฒนาชีวิตความเป็นอยู่ของชาวชุมชนอย่างต่อเนื่อง เมื่อผู้บริหารและพนักงานจิตอาสาจาก ร่วมฟื้นฟูเพาะปลูกทั้งแปลงเกษตรและคลองชุมชนซอยวัดเขียนเขต กับผู้นำและชาวชุมชนฯ อาทิ การนำเศษไม้พาเลทจากการกระบวนการผลิตทำเป็นแปลงเกษตรแนวตั้ง การส่งมอบดินและเมล็ดพันธุ์พืชผักสวนครัวสำหรับเพาะปลูกให้กับกลุ่มสมาชิกบ้านรักษ์น้ำฯ ร่วมกันเทน้ำหมัก EM เพื่อฟื้นฟูสภาพน้ำในคลองชุมชนฯ ซึ่งทั้งหมดได้รับผลกระทบจากวิกฤตน้ำท่วมที่ผ่านมา ทำให้พื้นที่เพาะปลูกของชุมชนได้รับเสียหายและน้ำในคลองมีคุณภาพแย่ลง
ดินดี-น้ำสะอาด! ผู้บริหารและจิตอาสา ร่วมฟื้นฟูพื้นที่เพาะปลูก
ดินดี-น้ำสะอาด! ผู้บริหารและจิตอาสา ร่วมฟื้นฟูพื้นที่เพาะปลูก
กิจกรรมครั้งนี้ ได้รับความร่วมมือจากทุกภาคส่วน นำโดย นางสาวภัณฑิดา วิทยาภาเลิศ ผู้จัดการฝ่ายกิจการเพื่อสังคมและสื่อสารในองค์กร นายอนิรุตติ์ อย่างรัตนโชติ ผู้จัดการโรงงาน นางสาวศศิธร ซื้อค้า ผู้จัดการส่วนธุรการและกิจกรรมบริการ พร้อมพนักงานจิตอาสา และผู้นำชุมชนตำบลบึงยี่โถ พร้อมด้วยสมาชิกบ้านรักษ์น้ำชุมชนซอยวัดเขียนเขต เข้าร่วมกว่า 50 คน ซึ่งทุกคนปฏิบัติตามมาตรการป้องกัน โควิด-19 อย่างครบถ้วน
กิจกรรมครั้งนี้ ได้รับความร่วมมือจากทุกภาคส่วน นำโดย นางสาวภัณฑิดา วิทยาภาเลิศ ผู้จัดการฝ่ายกิจการเพื่อสังคมและสื่อสารในองค์กร นายอนิรุตติ์ อย่างรัตนโชติ ผู้จัดการโรงงาน นางสาวศศิธร ซื้อค้า ผู้จัดการส่วนธุรการและกิจกรรมบริการ พร้อมพนักงานจิตอาสา และผู้นำชุมชนตำบลบึงยี่โถ พร้อมด้วยสมาชิกบ้านรักษ์น้ำชุมชนซอยวัดเขียนเขต เข้าร่วมกว่า 50 คน ซึ่งทุกคนปฏิบัติตามมาตรการป้องกัน โควิด-19 อย่างครบถ้วน
ที่ผ่านมากลุ่มบริษัทบางกอกกล๊าส และบริษัทในเครือ ร่วมกับหน่วยงานรัฐและชาวชุมชนซอยวัดเขียนเขต ทำกิจกรรมเพื่อพัฒนาความเป็นอยู่และคุณภาพชีวิตของชาวชุมชนมาอย่างต่อเนื่อง ทั้งนี้ เพื่อการอยู่ร่วมกันของบริษัทฯ กับชุมชนที่มีการเติบโตอย่างยั่งยืนต่อไป
ที่ผ่านมากลุ่มบริษัทบางกอกกล๊าส และบริษัทในเครือ ร่วมกับหน่วยงานรัฐและชาวชุมชนซอยวัดเขียนเขต ทำกิจกรรมเพื่อพัฒนาความเป็นอยู่และคุณภาพชีวิตของชาวชุมชนมาอย่างต่อเนื่อง ทั้งนี้ เพื่อการอยู่ร่วมกันของบริษัทฯ กับชุมชนที่มีการเติบโตอย่างยั่งยืนต่อไป
![](https://www.bgiglass.com/images/news/3-_2023-05-12_14-10-16.jpg)
![Sample6](https://www.bgiglass.com/images/news/5-_2023-05-12_14-10-16.jpg)
OTHER PRESS RELEASE ข่าวประชาสัมพันธ์อื่นๆ
![](https://www.bgiglass.com/images/news/2024-07-03_10-26-30.jpg)
BG GROUP ผนึกพลัง “Set zero carbon for the world ปลูกต้นไม้เพื่อโลก ลดคาร์บอนให้...
27 June 2024 27 มิถุนายน 2567บริษัท บางกอกกล๊าส จำกัด (มหาชน) โดยส่วนกิจกรรมเพื่อสังคม BG นางสาวภัณฑิดา วิทยาภาเลิศ ผู้อำนวยการสำนักกิจการเพื่อสังคมและสื่อสารองค์กร, นาย...
READ MORE อ่านเพิ่มเติม![](https://www.bgiglass.com/images/news/2024-07-03_10-21-22.jpg)
BG ส่งเสริมคัดแยกขยะ สร้างมูลค่า ต่อยอดพัฒนาคุณภาพชีวิตภายในชุมชน...
23 June 2024 23 มิถุนายน 2567บริษัท บางกอกกล๊าส จำกัด (มหาชน) หรือ BG โดยส่วนกิจกรรมเพื่อสังคม BG นางสาวภัณฑิดา วิทยาภาเลิศ ผู้อำนวยการสำนักกิจการเพื่อสังคมและสื่อสารองค...
READ MORE อ่านเพิ่มเติม![](https://www.bgiglass.com/images/news/2024-06-12_08-45-51.jpg)
BG อลูมิเนียม “เพาะกล้า เพราะรักษ์โลก” ...
5 June 2024 5 มิถุนายน 2567บริษัท บีจี อลูมิเนียม จำกัด หรือ BG อลูมิเนียม โดยนายวาเศรษฐ ศรขวัญ ผู้จัดการโรงงาน BG อลูมิเนียม และตัวแทนพนักงานจิตอาสา ร่วมใจปลูกต้นไม้ใ...
READ MORE อ่านเพิ่มเติม